Here are the full lists of winners of the recently concluded 8th Gawad Tanglaw Awards (2010) organized by the Gawad Tagapuring mga Akademik ng Aninong Gumagalaw, which is composed of members of the academe from various universities:
Best Films
Lola
Dukot
In My Life
Best Actress
Ms. Vilma Santos – In My Life
Best Supporting Actress
Ms. Isabel Lopez – Kinatay
Ms. Isabel Lopez – Tulak
Best Actor
John Lloyd Cruz – In My Life
Allen Dizon – Dukot
Best Supporting Actor
Luis Manzano – In My Life
Roderick Paulate – Dead Na Si Lolo
Best Directors
Dante Mendoza – Lola
Olivia Lamasan – In My Life
Joel Lamangan – Dukot
Best Screenplay
Lola
Best Story
Dukot
Best Editing
Mangatyanan – Pats R. Ranyo
Best Cinematography
I Love You Goodbye – Lee Meily
Broadcast Network Of The Year – ABS-CBN
Best Drama Series – Tayong Dalawa
Best News Program – TV Patrol World
Best Documentary Feature – Storyline (ANC)
Best Game Show – Talentadong Pinoy (ABC 5)
Best Comedy/Gag Show – Goin Bulilit, Banana Split
Best Variety Show – ASAP ‘09
Best Magazine Show – Rated K
Best Lifestyle Show – Sweet Life (QTV 11) And Executive Class (ANC)
Best Travel Show – Travel Time (ANC)
Best Sports Program – Sports Unlimited
Best Sports Anchors – Dyan Castillejo, Marc Nelson, Tommy Manotoc Jr.
Best News Anchor – Ted Failon, Karen Davila, Julius Babao, Vicky Morales
Best Entertainment Field Anchor – Mario Dumaual, Phoemela Baranda
Special Jury Award For Television – May Bukas Pa
Best Ensemble Performance In A Television Drama – Tayong Dalawa (Gerald Anderson, Kim Chiu, Coco Martin, Jake Cuenca, Agot Isidro, Cherry Pie Picache, Gina Pareño, Miguel Faustman, Jodi Sta Maria, Baron Geisler, Jiro Mañio, Ms. Anita Linda, Spanky Manikan, Ms. Helen Gamboa, Mylene Dizon, Alessandra De Rossi)
Best Morning Show – Umagang Kay Ganda
Best Morning Show Hosts – Rica Paralejo, Pinky Webb, Donita Rose, Anthony Taberna, Winnie Cordero, Edu Manzano, Bernadette Sembrano, Kim Atienza, Atom Araullo, Alex Santos, Ginger Conejero
Best Game Show Host – Richard Gomez
Best Public Service Program – Wish Ko Lang, Salamat Dok!, Bantay Ocw
Best Commentary Program – Kalye (ABS-CBN)
Best Investigative Report Program – Explosibong Exclusibong Expose (ABS-CBN) And Bitag (UNTV)
Best Educational Program – Matanglawin (ABS-CBN) And Spoon (QTV 11)
Best Public Affairs Program– Strictly Politics (ANC)
Best Drama Anthology – Maalaala Mo Kaya
Best Christmas Station I.D. – Star Ng Pasko (ABS-CBN)
Best T.V. Ad – Women Empowerment By Modess
Best Movie Theatre – Shang Cineplex
Best Development Communication – Boto Mo Patrol Mo, Ako Ang Simula
Best Radio Stations – DZMM, Yes FM 101.1
Best AM Radio Anchors – Korina Sanchez, Rey Langit, Anthony Taberna
Best FM Radio Station – Yes FM 101.1
Best AM Radio Station – DZMM
Best Radio DJ– Mr. Fu, Nicoleyala, Christuper
Best Play – Tanghalang Pilipino, Zsa Zsa Zaturna Ze Muzikal, Directed By: Chris Millado
Lifetime Achievement Award (Posthumous) – Ms. Lourdes Carvajal aka Inday Badiday
Gawad Tanglaw Ng Pelikulang Pilipino – Rudy Fernandez (Posthumous)
Presidential Jury Award For Excellence In Acting – Coco Martin (Kinatay, Serbis, Masahista, Daybreak, Jay, Tirador And Tayong Dalawa)
Presidential Jury Award For Film Excellence – Dinig Sana Kita
Director: Mike Escareal Sandejas
Producer: Mike Escareal Sandejas
Lead Actors: Romalito Mallari, Zoe Sandejas
Natatanging Gawad Tanglaw Para Sa Sining Ng Telebisyon – Zaijian “Santino” Jaranilla – May Bukas Pa
3 Comments
^_^ BIAS ang gawad tanglaw…. bkit puro programs ng ABS-CBN ang nanalo… eh d hamak nmang mas maganda ang sa GMA… PANGIT nyo……….
^_^ magkno BINAYAD sa inyo ng ABS-CBN? d halata na MINANIPULA ang results ah… msyado kyong BIAS.. MAKARMA sana kyo…………..
mas marami ang awards ng KAPAMILYA kasi magaling na man talaga sila. Masyado kasi kayong close-minded. Hindi ninyo nakikita ang mga bagay na dapat ninyong makita. Masyado kayong focused sa isang istasyon na akala nyo iyon na ang magaling.